El harshen jiki na kare yana da fadi sosai, saboda ta hanyar sa yana nuna motsin zuciyar sa. Matsalar ita ce ba koyaushe muke gane waɗannan alamun ba, wanda hakan ke haifar da yanayi mai rikitarwa kuma yana hana mu hango don guje musu. Hakkin kowa ne wanda ya ɗauki alhakin kare ya san waɗannan alamun kuma ya ba su amsa. Saboda haka, a wannan karon mun mai da hankali ne kan yadda waɗannan dabbobin ke nuna mana cewa niyyarsu ita ce cizo.
Alamu kafin hari
1. Yin farauta. Gurnani wani gargadi ne maras tabbas cewa kare baya son tuntube mu. Da alama akwai yiwuwar cewa, bi da bi, dabbar tana nuna haƙoranta kuma tana ɗan tafiya a baya. Wannan gargadi ne; idan muka ja baya, da alama yana iya yiwuwa ba zai ciji ba.
2. Tashin hankali da taurin jiki. Lokacin da kare ya ji barazanar, yana tsokar tsokoki kuma yana ci gaba da faɗakarwa. A saboda wannan dalili, ya sami tsayayyar matsayi, wanda galibi ke faɗi game da hari.
3. Bristly gashi. Alama ce ta rashin jin daɗi a cikin kare, wanda galibi yana tare da tsokana. Haka nan kuma, abin da aka fi sani shi ne, baka na baya.
4. Tauraro. Idan dabbar ta zura mana ido yayin da take ruri ko nuna hakoranta, ya kamata mu kula sosai. Tabbas alama ce ta barazanar, gami da ɗaliban ɗalibai.
5. Wutsiyoyi a motsi. Zai iya zama da ɗan rikicewa, tunda ya danganta da motsi da wutsiyar karen yana kokarin isar da ji ko wata. A wannan yanayin, zai matsar da wutsiyarsa yayin da sauran jikinsa yake da ƙarfi kuma har yanzu.
6. Kaura. Motsawa baya da zuwa gefe, yana matsawa daga garemu, kare yana so ya gaya mana cewa yana jin mu a matsayin barazana kuma ya fi son yin nesa. Duk wani motsi mara dadi daga bangarenmu na iya zuwa ya ciji mu, saboda tsoro ko rashin yarda.
7. Alamar iska. Wani nau'ine ne na ɗanɗano, wanda da kare yake son gaya mana cewa akwai yiwuwar hakan zai cutar da mu. A wannan halin, zai fi kyau a janye a hankali, ba tare da yin motsi kwatsam ba.