Zabar sunan da ya dace da mu kare Yana iya zama aiki mai ban sha'awa amma kuma mai wahala. Yawancin masu mallaka suna neman sunaye na asali, wasu sun fi son bin abubuwan da ke faruwa kuma wasu kawai zaɓi suna tare da ma'ana ta musamman. A cikin wannan labarin, za mu bincika Mafi yawan sunaye na karnuka A cikin ƙasashe daban-daban, abubuwan da ke rinjayar zaɓin suna da shawarwari don zaɓar mafi kyawun suna don dabbobin ku.
Me yasa yake da mahimmanci a zaɓi suna mai kyau don kare ku?
Sunan kare ku ba kawai ya bayyana ainihin sa ba, amma har ma ya sa ya fi sauƙi horo da sadarwa. Masana sun ba da shawarar zaɓar gajerun sunaye, tare da haruffa ɗaya ko biyu, tunda sun fi sauƙi ga karnuka su gane. Bugu da ƙari, yana da kyau a guji sunaye waɗanda za su iya rikicewa da umarnin horo kamar "Kar ka", "Zo" o "Zauna".
Shahararrun sunayen kare a kasashe daban-daban
Gaba, muna gabatar muku fitattun sunayen a Amurka, Spain, Ingila, Kanada, Mexico da sauran wurare na duniya. Wannan jeri ya dogara ne akan binciken daga dandamali na musamman na dabbobi.
Amurka
- Max
- Charlie
- Cooper
- aboki
- Rocky
Ga karnukan mata, sunayen da aka fi amfani dasu sune:
- Luna
- Bella
- Daisy
- Lucy
- Sadie
España
- Coco
- Rocky
- Max
- Zeus
- Thor
Mafi yawan karnukan mata sune:
- Luna
- Nala
- Lola
- Kira
- Bella
México
- Rocky
- Max
- Apollo
- Zeus
- Lucas
Mafi yawan sunayen karnukan mata sune:
- Luna
- Kira
- Nala
- Maya
- Nawa
Yadda za a zabi mafi kyawun suna don kare ka?
Akwai hanyoyi da yawa don zaɓar sunan da ya dace don dabbar ku. Ga wasu shawarwari:
- Zaɓi gajerun sunaye: Sunaye masu harafi ɗaya ko biyu sun fi sauƙi ga karnuka su gane.
- A guji sunaye masu kama da umarni: Sunaye kamar "Nuhu" na iya rikicewa da "A'a."
- Yi la'akari da halayensa da kamanninsa: Ana iya kiran kare mai kuzari "Lightning," yayin da mai kwantar da hankali yana iya kiransa "Dune."
- Idan kare ne da aka ceto, mutunta sunansa na baya: Canza sunan ku sosai na iya haifar da rudani.
Sunayen jigogi na karnuka
Sunaye da aka yi wahayi ta hanyar abinci
- Croquette
- Oreo
- Brownie
- Cinnamon
- Tankiya
Shahararrun sunayen kare
- Pluto
- Scooby
- Beethoven
- Rex
- Balto
Sunaye bisa tatsuniyoyi
- Thor
- Zeus
- Hercules
- Athena
- Apollo
Zaɓin sunan da ya dace don kare ku shine yanke shawara mai mahimmanci. Ba wai kawai ya kamata ya yi kyau ba, amma ya kamata ya nuna halinsa kuma ya kasance mai sauƙi a gare shi ya tuna. Ko kun zaɓi suna na gargajiya, na zamani, ko ɗaya bisa ga sha'awar ku, abu mafi mahimmanci shine cewa dabbar ku ta gano tare da shi kuma yana ƙarfafa haɗin gwiwa na musamman da kuke da shi tare da abokin ku mai ƙafa huɗu.