Nasiha mara kuskure don koyar da ɗabi'a ga kwiwar ku

  • Farkon ilimin ɗan kwikwiyo shine mabuɗin don guje wa halayen da ba a so da haɓaka zaman tare.
  • Ingantacciyar ƙarfafawa da daidaito sune ginshiƙan horo mai nasara.
  • Sadar da ɗan kwiwar ku yana da mahimmanci don dacewa da yanayi daban-daban da kuma guje wa matsalolin ɗabi'a.
  • Na'urorin haɗi kamar kayan wasan kwaikwayo masu ma'amala da lafiyayyen magani suna sa tsarin horo ya fi sauƙi.

Nasiha don Koyar da Ƙwararriyar Ƙwararriyar Ƙwararru

Shin kana ɗaya daga cikin waɗanda ke kulle kare lokacin da baƙi suka zo? Wannan yanayin, wanda ya zama ruwan dare a cikin gidaje da yawa, ana iya kauce masa ta hanyar ɗaukar matakan da suka dace daga lokacin da karenka ya kasance ɗan kwikwiyo. Yayin da wasu masu su ke yin nadama game da tashin hankalin dabbobin su, gaskiyar ita ce koyarwar kyawawan halaye Kwarjin ku na iya yin babban bambanci a rayuwa cikin jituwa tare da baƙi da dangi.

Ko da yake taimakon a mai nuna halayyar mutum Kwararru na iya zama manufa a wasu lokuta, yawancin masu mallakar suna da iyawa da shirye-shiryen horar da dabbobin su da kansu tare da ɗan ƙoƙari da haƙuri. A cikin wannan labarin, zaku gano cikakken jagora tare da shawarwari masu amfani da cikakkun bayanai don koya muku kyawawan halaye ga kwiwar ku. Daga ingantattun dabarun ƙarfafawa zuwa yadda ake amfani da umarni na asali, za mu haɗa duk bayanan da suka dace don taimaka muku yin nasara.

Me ya sa yake da muhimmanci a koyar da kyawawan halaye daga ɗan kwikwiyo

La ilimin kare Yana farawa tun yana ƙarami, zai fi dacewa a matsayin ɗan kwikwiyo. Da zarar an fara horarwa, zai zama mafi sauƙi don gyara halayen da ba a so da kuma kulla dangantaka a kan girmamawa da ƙauna. Jira har sai kare ya zama babba na iya dagula tsarin, saboda halaye irin su tsalle a kan mutane ko abubuwan cizon yakan zama cikin jiki na tsawon lokaci.

Horo ba kawai yana inganta zaman tare a cikin gida ba, har ma yana ba da damar kare ku don yin hulɗa cikin aminci da jin daɗi tare da sauran mutane da dabbobi. The dabi'u na asali Suna da mahimmanci don ƙirƙirar yanayi mai natsuwa da guje wa yanayi mara kyau ga kare da yanayinsa. Don haka, koyar da ɗan kwikwiyo tun yana ƙuruciya ba wajibi ne kawai ba, har ma a zuba jari a cikin farin cikin ku na gaba.

Nasiha don Koyar da Ƙwararriyar Ƙwararriyar Ƙwararru

Nasihu don fara horo

Yadda ake horar da kare
Labari mai dangantaka:
Yadda ake horar da kare

Fara da gajerun darussa masu daidaituwa

da kwikwiyo Suna da iyakacin kulawa. Don haka, zaman horo ya kamata ya kasance gajeru amma akai-akai, yana kiyaye matsakaicin mintuna biyar zuwa goma a kowane zama. Yi amfani da lokutan rana lokacin da kwikwiyonku ya natsu kuma yana mai da hankali, kamar bayan tafiya ko barci.

Yi amfani da ingantaccen ƙarfafawa

Ingantacciyar ƙarfafawa ita ce, ba tare da shakka ba, dabarar da aka fi ba da shawarar don koyarwa kyawawan halaye. Ya ƙunshi lada da halayen da ake so tare da shafa, yabo, magani ko kayan wasan yara. Wannan yana taimaka wa ɗan kwiwarku ya haɗa umarnin tare da gogewa mai kyau, yana ƙara yuwuwar zai maimaita waɗannan halayen nan gaba. Ka guji yin ihu ko hukunci, saboda waɗannan kawai ke haifarwa damuwa da damuwa a cikin kare, yana lalata alakar da ke tsakanin su biyun.

Ƙirƙiri daidaitaccen tsari na yau da kullun

La daidaito Ita ce mabuɗin samun nasara a kowane irin horo. Yi amfani da kalmomi iri ɗaya koyaushe don umarni da ƙarfafa ƙa'idodi a cikin jadawalin da ake iya faɗi. Idan kun ƙyale ɗan kwiwarku ya yi tsalle kan baƙi wata rana amma ku tsawata masa a gaba, za ku haifar da rudani da rashin yarda.

Babban umarni na asali da yadda ake koyar da su

Dokokin asali ba wai kawai suna taimakawa wajen inganta ɗabi'ar kwiwar ku ba, har ma suna ƙarfafa alaƙar da ke tsakanin ku. Na gaba, za mu bincika yadda ake koyar da umarni mafi mahimmanci:

  • Fita/Kada kayi tsalle: Wannan umarnin yana taimakawa hana ɗan kwiwarku yin tsalle akan mutane. Yi amfani da tsayayyen sautin kwantar da hankali don faɗin "Fita" ko "Kada ku yi tsalle" yayin da kuke goyon baya don nuna masa ya koma baya. Ka ba shi lada idan ya zauna ko ya zauna.
  • Zauna: Ɗauki magani kuma sanya shi kusa da hancin kare ku yayin ɗaga shi sama. Hakan zai sa ya daga kansa ya zauna a dabi'ance. Nan take kace “zauna” ka saka masa.
  • Ka ba ni: Koyawa ɗan kwiwar ku ya sauke abubuwa ta amfani da musanyawa. Bayar da abin wasa ko kibble yayin cewa "Ba ni," ba da lada idan ya yi biyayya.
  • Bar shi: Umurnin "Bar shi" yana hana kare ku ɗauko abubuwa masu haɗari daga ƙasa. Rike sandwich a rufaffen hannu kuma a ce "Bar shi"; Da zarar ya rasa sha'awa, sai ka ba shi wani abun ciye-ciye na hannunka.

Kula da kwikwiyon Beagle

Yadda ake gyara halayen da ba a so

Yana da al'ada ga kwikwiyo suyi kuskure yayin aikin ilmantarwa. Abu mai mahimmanci shine a gyara su nan da nan kuma daidai. Misali:

  • Idan kwikwiyon ku yana tauna takalmi, karkatar da hankalinsa zuwa ga abin wasan yara kuma ku yaba masa ta hanyar karba.
  • Yi watsi da halayen da ba a so kamar tsalle ko roƙon abinci a teburin, tabbatar da ba da ladan halayen da suka dace kawai.
  • Ka guji wuce gona da iri, saboda wannan na iya ƙarfafa halaye marasa aminci kamar rabuwa damuwa.

Muhimmancin zamantakewa

Wani muhimmin al'amari a cikin ilimin ɗan kwiwar ku shine jama'a. Bayyana ɗan kwiwarku ga mutane daban-daban, wurare, da yanayi zai taimaka masa ya dace da yanayinsa. Daga tafiya a kan titi zuwa gamuwa da wasu karnuka, waɗannan abubuwan ya kamata su kasance a hankali da inganci.

Har ila yau, tabbatar da koya masa ya huta a cikin yanayi daban-daban don rage damuwa da kuma guje wa yawan aiki. Alal misali, koya masa ya kasance da natsuwa sa’ad da baƙi suka zo ko kafin ya tafi tafiya.

Maza sun fi damuwa

Kayan aiki masu amfani don horarwa

da kayan haɗi da kayan wasan yara Za su iya zama manyan abokai yayin horo:

  • Abubuwan wasan yara masu hulɗa: Waɗannan suna motsa tunanin ɗan kwikwiyo yayin ƙarfafa ilmantarwa.
  • Magani masu lafiya: Yi amfani da takamaiman magunguna masu gina jiki da ƙarancin adadin kuzari.
  • Daidaitacce madauri da kwala: Suna sauƙaƙe sarrafawa yayin tafiya da zaman horo.

Kada ku raina mahimmancin horar da ɗan kwiwarku da haƙuri da juriya. Ko da yake yana iya zama kamar ƙalubale da farko, ƙoƙarin da kuka yi a cikin horarwa zai haifar da kare wanda yake da daidaito, kwantar da hankula da kuma dacewa a cikin salon ku. Koyaushe tuna don amfani tabbataccen ƙarfafawa kuma ku ji daɗin tsarin: ɗan kwiwarku zai gode muku tare da ƙauna marar iyaka.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

     Leilani valdez m

    Ya taimaka min amma zan so ku ƙara bayyana shi, na gode sosai? X2

     Graciela Neyra Uribe. m

    To nasiharka tayi amfani da 'yata kamar tana wasa da shawarar ka, na gode sosai.

     ina solis m

    Sannu, kare na cikin zafi, amma kwana 2 kenan da ta yi amai da safe, al'ada ce?