Don karnuka maza, daga kafa lokacin da zaka yi fitsariYa zama halaye ne na kansu gaba ɗaya, amma duk da cewa da alama abin mamaki ne, wasu mata ma sukan yi hakan. Wannan yanayin jikin da karnuka kan dauka lokacin da suke taimakawa kansu, Aiki ne wanda masu shi ke yawan sa ido., don haka ba abin mamaki bane cewa a cikin likitan dabbobi tambaya mafi yawan tambaya ita ce Me yasa kare na bai daga kafarsa don yin fitsari ba?
Idan ya zama cewa ya zama ɗan gajeren lokaci ne tun lokacin da kuka karɓi ƙaramar abokiyarku mai taushi a gida kuma ba ku da ɗan kuruciya a da, wataƙila yana iya zama baƙon abu bayan wannan karamin abokinka har yanzu ba zai daga kafarsa ba. Tabbas, dole ne a tuna cewa wannan halin kwata-kwata al'ada ce, tunda wasu karnuka na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan da sauransu na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan.
A wane shekarun karnuka suke daga hannayen kafa don su iya yin fitsari?
Lokacin da karnuka suka daga kafafunsu don yin fitsari, ba wai kawai su taimaka wa kansu ba ne, sai dai su ma su yi hakan wakiltar kayan aiki mai mahimmanci don aiwatar da wannan sakon.
Muna iya cewa yana da mahimmanci a faɗi gaskiyar cewa lokacin da kare ya balaga, ana iya ganin canje-canje a cikin halayyarsa, wanda ke nufin a wata ma'anar, cewa sakamako ne da wataƙila za mu iya kiran sa aiki, wanda ke haifar da jima'i ba sannan kuma a lokacin ne kuma zamu iya lura da halayen jima'i na dimorphic, cewa a wannan yanayin zai iya daga ƙafa ko yin fitsari yayin zaune.
Lokacin da kare yakai watanni 6, daga nan gaba ɗaya, shine yaushe kare ya fara ɓoye ɓarkewar jima'i na jima'i waxanda su ne za su kai shi ga balaga ta jima’i kuma ta wata hanya ta dace da kare ya fara daga kafarsa lokacin yin fitsari.
Don amsa tambayar yadda tsoffin karnuka suka daga kafafunsu don samun damar yin fitsari, muna bayani gwargwadon girman su, shekarun su ko jinsin su, ba shakka la'akari da cewa yana da kimar da zata iya bambanta gabaɗaya.
- Dogsananan karnuka: watanni 6 zuwa 8
- Karnuka masu matsakaici: watanni 7 zuwa 9
- Manyan karnuka: watanni 8 zuwa 10
- Giant karnuka: 8 zuwa 14 watanni
Hakanan yana iya faruwa cewa akwai mutanen da basu taɓa yin kare na mace ba, don haka yana da mahimmanci a lura cewa ba sa ɗaga ƙafarsu don yin fitsari, kawai matsayinsu daya cewa sun karɓa lokacin da suke cikin matakin kwikwiyo.
Gabaɗaya, karnuka maza galibi nemi wurare a saman saman don yin fitsari, don haka koyaushe suna kokarin hawa zuwa saman kuma suna iya yin ƙaramin fitsari don barin alama. A gefe guda kuma, mata suna yin akasin haka, suna iya yin fitsari tsakanin uku ko biyu lokacin da suka fita yawo ba tare da yiwa yankin alama ba.
Ta wannan hanyar, lokacin da kare yiwa yankinku alama Yana yin hakan ne bisa layin bayyane na fitsari, najasa da sauran abubuwan da ke bayar da wari wanda kare ke asirce shi. Tabbas ba kawai yana taimaka musu a cikin wannan ba, har ma yana da matukar taimako mutum ya iya jan hankalin kansa da kuma gano wasu mutane, ba su damar sadarwa ta hanyar jima’i da matan da ke kusa da su da kuma sanin matsayin da wasu karnuka ke da shi.
Watau, yana nufin cewa daga kafa zuwa fitsari shima hanya ce ta bayyana kansa. Akwai tabbatattu lamuran da kare ba ya daga kafarsa don ya iya yin fitsari ko yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, ko dai saboda wani abu kwata-kwata na al'ada ko don suna son yin gwaji tare da wasu matsayin.