Samun kare shine samun aboki mai ban mamaki wanda, kamar mu, yana buƙatar fita waje don motsa jiki. Farin cikin ku, da lafiyar ku ya dogara da waɗannan abubuwan da aka fitar, don haka yana da mahimmanci su kasance masu daɗi.
Da jerks, da kururuwa, da wani nuna iko daga ɓangaren ɗan adam, abin da kawai za a cimma shi ne cewa dabbar ta ƙara jan kunnen ko kuma ta ji daɗi sosai da ba ya jin kamar tafiya. Yin la'akari da wannan, za mu bayyana yadda ake tafiya da kare na.
Yi amfani da kayan ɗamara da leash
Wasu mutane suna tunanin cewa ya kamata a yi amfani da kayan kare kawai idan dabbar ta kare ce saboda in ba haka ba za ta so ta kara, amma ba komai daga gaskiya. Idan muka ɗaura ƙwanƙwasa zuwa abin wuya, abin da zai faru shi ne idan kare ya ja ƙarfin tasirin zai faɗo a wuyansa, don haka zai iya yin rauni kuma ya ƙare da ja da yawa don ƙoƙarin guje wa jin rashin jin daɗi sake; A gefe guda kuma, idan muka haɗa shi da abin ɗamarar, tasirin zai faɗi a saman ɓangaren kirji, wanda yanki ne mai rauni sosai fiye da wuya.
Ku zo da magunguna
Idan muna son kare ya ji dadin tafiya sosai kowane lokaci dole ne mu ba shi kyauta, ko dai ta hanyar alawa, tausa, da / ko kyawawan kalmomi. Tashi kowane lokaci, kira shi ka ba shi runguma, ee, a tsakiyar birni ko gari, kuma haka ne, koda kuwa ya gama hanya duka yana jan mota. Babu matsala idan wani ya ganka, abinda ya kamata shine ka nunawa abokin ka yadda kake kaunarsa domin tafiya mai dadi ce gare ku duka.
Yi masa gyara, amma da girmamawa da haƙuri
Kururuwa da sauransu ba zai yi wani amfani ba. Idan kare yana da matukar damuwa kuma yana jin tsoro a duk sauran karnukan da kuka haɗu da su, gwada waɗannan masu zuwa:
- Koyaushe ci gaba da kulawa a hannu ko a cikin aljihun buɗewa.
- Idan ka gani -kafin kare- wani canine yana gabatowa, ka tsaya.
- Bada maganin karen ka. Wannan zai haɗa ɗayan furry da wani abu mai kyau (abinci).
- Idan yayi kara, ka kirga sakan 10 ka sake bashi magani. A lokacin waɗannan dakunan bai kamata ta yi kuka ba.
- Maimaita waɗannan matakan duk lokacin da ka ga kare.
Dole ne ku yi haƙuri da yawa kuma ku kasance da haƙuri koyaushe, amma bayan lokaci za ku sami sakamako . Duk da haka, idan kuna buƙatar ƙarin taimako, kada ku yi jinkirin tambayi mai horarwa wanda ke aiki da kyau.
Don haka, tabbas tafiyar yau da kullun za ta zama ƙwarewa mai ban mamaki.